Sở Giao thông vận tải Hưng Yên nhận được văn bản số 59/GĐK-VTPH ngày 09/06/2020 của HTX vận tải Phố Hiến Hưng Yên về việc đơn vị đăng ký khai thác tuyến vận tải hành khách liên tỉnh cụ thể như sau:
Tên đơn vị vận tải: HTX vận tải Phố Hiến Hưng Yên.
Tên tuyến: Tuyến Hưng Yên (Bến xe Cống Tráng) đi Sơn La (Bến xe Bắc Yên) và ngược lại;
- Mã số tuyến: 2689.3118.B
- Hành trình chạy xe: Bến xe Cống Tráng - ĐT 382 - ĐT376 - QL 39 - Ngã tư Phố Nối - QL 5 - QL 17 - QL38 - ĐT291 - QL 18 - QL1 - Cầu Thanh Trì - Đường vành đai 3 trên cao (đoạn từ cầu Thanh Trì đến nút giao Big C Thăng Long) - Đại lộ Thăng Long - QL 21 - Thị xã Sơn Tây – ĐT87A- Cầu Đồng Quang - ĐT 317 - ĐT 316 -Thị trấn Thanh Sơn - QL32 - QL32B - QL37 - Bến xe Bắc Yên và ngược lại;
- Cự ly vận chuyển: 300 Km
- Số chuyến xe: 22 chuyến/tháng (nghỉ các ngày 03, 04, 07, 13, 14, 17, 27, 29 âm lịch);
- Giờ xuất bến:
+ Tại bến xe Cống Tráng: 17h30 hàng ngày;
+ Tại bến xe Bắc Yên: 20h00 hàng ngày.
Căn cứ các quy định về tổ chức và quản lý hoạt động vận tải hành khách bằng xe ô tô, Sở GTVT Hưng Yên thông báo để các đơn vị có liên quan biết, thực hiện.